Tôi không có tài năng gì cả. Tôi chỉ đam mê hiểu biết
Những Snippet Upload File Năm 2020

Những Snippet Upload File Năm 2020


Ngày 11 Tháng 6 Năm 2020

Những Snippet Upload File Năm 2020

Component Upload file là một chức năng được sử dụng phổ biến trong phát triển web ngày nay. Nó giúp bạn có thể tải hình ảnh người dùng, sản phẩm, video hay bất kỳ các loại file nào lên trang web tùy vào mục đích sử dụng của chúng ta. Hôm nay mình sẽ giới thiệu đến cho bạn một số mẫu upload file được thiết kế sẵn bằng CSS, Javascript... Với mục đích là giúp trang web của bạn có một thiết kế đẹp và nhiều chức năng hơn. Bây giờ hãy cùng mình đi vào tìm hiểu nhé.

Trước khi đi vào vấn đề chính thì mình có để đường dẫn bên dưới để có thể giúp bạn chuyển đổi các dạng SCSS, LESS... sang CSS.
SCSS to CSS

See the Pen File Upload - Day 031 by Drew Vosburg (@drewvosburg) on CodePen.


See the Pen Filupp by Paulo Nunes (@syndicatefx) on CodePen.


See the Pen File Upload Button by Stephen Baker (@stebaker) on CodePen.


See the Pen Custom styles for Input file by Geoffrey Crofte (@GeoffreyCrofte) on CodePen.


See the Pen Custom FIle Upload by Wallace Erick (@wallaceerick) on CodePen.


See the Pen Custom animated input file by emiliano. (@emiemi) on CodePen.


See the Pen File upload input by Aaron Vanston (@aaronvanston) on CodePen.


See the Pen Image Upload with preview by Milomir Topic (@siremilomir) on CodePen.


See the Pen File upload with style and pure CSS by Joe (@Scribblerockerz) on CodePen.


See the Pen File Upload & Image Preview by samuel muchoki (@gaitho) on CodePen.


See the Pen Drag & Drop particle animation by Aaron Iker (@aaroniker) on CodePen.


See the Pen File upload plugin by shubham chaudhari (@shubhamc_007) on CodePen.


See the Pen Beautiful CSS-Only File Inputs by Ben Marshall (@bmarshall511) on CodePen.


See the Pen Pure CSS File Upload Field by Adam Laki (@adamlaki) on CodePen.


See the Pen Google Material Design Input File by Josantonius (@Josantonius) on CodePen.


Tổng kết:

Qua đây mình mong bài viết sẽ cung cấp thêm cho bạn những component upload file hữu ích dành cho việc phát triển, thiết kế web và nếu có thắc mắc gì cứ gửi email mình sẽ phản hồi sớm nhất có thể. Rất mong bạn tiếp tục ủng hộ trang web để mình có thể viết nhiều bài hay hơn nữa nhé. Chúc bạn có một ngày vui vẻ!